Uống canxi có cao không các bác , e 17t help pls

Thảo luận trong 'PHÒNG MẠCH THỂ THAO' bắt đầu bởi mamtuan, 4/5/12.

1. mamtuan New Member

Chuyện nó là như này
    Em có 1 thằng bạn .Hè năm lớp 10 nó cao bằng em 1m71-72 gì đấy
    nhưng trong năm đó nó bị gãy chân phải bó bột trong mấy tháng hè liền
    sau năm 11 đi học thật lạ là nó cao vút lên hẳn chắc giờ cũng tầm gần 1m8

Gãy chân thì chắc chắn nó dã uống rất nhiều thuốc và các thứ có canixi
    và tất nhiên mấy tháng hè gãy chân nó k thể tập thể thao đk rồi

Vậy nó cao có phải do canixi không các bác với bây giờ em uống canxi 628mg 1 viên /ngày có đk không?
  2. hlee

hlee Tập nhồi cơ bản

Thay vì uống canxi thì em ăn nhiều tôm cua cũng bổ sung lượng canxi cần thiết, tự nhiên bao giờ cũng tốt hơn nhân tạo em ạ
  3. MrNoname

MrNoname Don't Give Up

Bắt đầu từ lớp 9 đến lớp 11 là khoảng thời gian dậy thì của các bạn nam (dân gian hay gọi là nhổ giò đấy ^^), chiều cao sẽ tăng rất nhanh ở giai đoạn này. Trường hợp của bạn em tuy không tập thể thao nhiều nhưng có thể do chế độ dinh dưỡng tốt (dưỡng thương mà) cộng thêm việc ngủ nghỉ nhiều giúp cơ thể có thêm điều kiện phát triển. Ngoài ra còn một yếu tố quan trọng nữa là bạn em có gien di truyền từ bố mẹ với chiều cao tương tự thì việc cao lên anh nghĩ yếu tố dùng thuốc canxi không nhiều em nhé
  4. bearhoang

bearhoang Active Member

:godfather: Chả hiểu sao có thời chán đời bỏ BR ngồi chơi games ko ăn sáng ko ăn trưa chỉ ăn tối . Sau 1 tuần ngồi cày games ngủ thì cũng ít chỉ ngủ khoảng 6 Tiếng mà sau 1 T/G bế quan luyện games cao lên 2,5 cm (khó tin nhưng mà nó là sự thật ). Có lẽ trc đây ăn nhiều quá ngủ nhiều quá chơi BR cũng nhiều nên nó chưa có T/G đủ để hấp thụ có lẽ Song Song vs việc ăn uống và luyện tập bạn cũng cần relax để cơ thể có thể hấp thụ hết những tinh hoa trc đây :fun (26):. KN từ bản thân và cơ địa của mình ..... (Ai Có chém thì nhẹ thôi nhé :fun (55):)
  5. bearhoang

bearhoang Active Member

Còn vấn đề về canxi thì mình nghĩ bạn nên ăn pho mát cứng hoặc pho- mai con bò cười ngoài Siêu thị bán nhiều cái đó ăn ko sợ béo vì nó chứa nhiều canxii mà lại ít các chất khác chỉ nhiều cãnii đơn thuần . Ngày 3 miếng pho mai con bò cười hoặc Còn pho mát cứng thì ngày 400g
  6. luvbkb

luvbkb Well-Known Member

Bị đột biến chăng :fun (48):
  7. vuong_nhatminh_1911

vuong_nhatminh_1911 New Member

Bạn có biết tác dụng phụ của viên canxi là gì không mà uống?:godfather:
    Theo mình đọc, nghiên cứu (và cũng đã từng thử) thì loại viên canxi bán ở các nhà thuốc tây theo vỉ, uống vào chỉ có tác dụng là Supplement thôi, ví dụ như gãy tay chân hay thiết hụt canxi. Đừng nên xem nó như thức ăn hàng ngày mà uống vào như ăn kẹo. Vì canxi về dài lâu uống kiểu đó sẽ gây ra tác dụng phụ.
    Và tác dụng phụ thì bao gồm các triệu chứng sau : thấy nóng trong người (có khả năng nổi mụn), ợ nóng, người yếu có thể gặp vấn đề về việc đi WC :fun (15):..vv
    Về lâu dài : đang tuổi phát triển : hàm lượng canxi cần là 1200mg/per day (cỡ đó), việc ăn và uống sữa là đủ rồi, uống thêm viên đó vào, xương bạn nó đặc lại, khỏi cao lên nữa luôn ; ]]]]
    Sử dụng thuốc có cân nhắc nhé bạn..
    Thân.