Cho mình hỏi về cách tập lực tay và cách bắn xa 3 điểm

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP CHUNG' bắt đầu bởi lukytiger, 12/6/10.

1. lukytiger New Member

Làm thế nào để tập lực tay tốt nhất hả các bạn ?
  2. NamThi

NamThi New Member

Đã thấy rất nhiều câu trả lời trên diễn đàn rồi đó bro. Chịu khó search tí là ra. Còn theo tui đơn giản nhất là ra tiệm bán đồ thể thao mua 2 cục tạ đôi 5kg về mỗi ngày weigh lift 3 lần mỗi lần 12 cái. Cách thức tập như trong hình:
    Cái này người ta tập tạ liền, bro tập tạ đôi thì có thể tập mỗi lần 1 tay xong đổi tay kia, tư thế tập củng giống vậy. Có thể kết hợp với hit đất để cổ tay và cánh tay thêm săn chắc, tui đã tập rồi và nhận thấy lực tay mạnh lên hẳn bắn tăng rất khỏe^^. Thân
  3. hlee

hlee Tập nhồi cơ bản

hít đất là phuơng pháp giúp tăng lực tay tự nhiên hữu hiệu nhất
  4. zora

zora New Member

hít đất còn giúp vai to ra nửa....sau khi thi lớp 10 xong mình bắt đầu chế độ 30km chạy bộ 1 tuần và 420 cái hít đất 1 tuần...là newbie nên làm theo mấy cách của các anh trên *** đàn ^^
  5. superdunk

superdunk New Member

bạn nên hít đất và kết hợp tập jumpshot đi. Mình đã làm thử rất hiệu wả ^.^
  6. Dương Thất Lang

Dương Thất Lang Active Member

Ô ô, mình thất nhồi bóng tầm sát đất, cũng tăng lực các ngón tay, như thế bóng sẽ đi chuẩn hơn đó :enjoyingmahplaylist
  7. hoccan1198

hoccan1198 New Member

Ca?m on ca'c ba'c đa~ chi? Em
  8. [S]lyer

[S]lyer New Member

Theo mình bạn nên hít đất hoạc tốt hơn là hít xà đơn(khuyến cáo mem mới tập nên hít đất vì hít xà khó làm được nhiều nếu k0 có sức mãnh trời sinh ^^ có thằng bạn hít xà hok wa 3 cái là 2 tay nhất k0 lên) 2 cái này đều tập 1 lúc nhiều nhóm cơ:tay,ngực,vai(hít xà thi thêm cơ bụng).
    Mổi ngày 3 lần, 1 lần 5 cái hít đất(dành cho newbie nhé, pr0 đừng chém) chừng 1 tháng wen rồi thi tăng lên( tùy khả năng từng người).
    The0 mình bạn k0 nên tập thể hình(tập ra hình luôn k0 phải loại wơ wào vài cái), tập cái đó lâu ngày cơ thể trơ nên chậm, cứng nhưng bóng rổ cần dẻo,nhanh, có 1 số mem thấy mấy bé NBA đô con,xách tạ ào ào, thì lại nghỉ là tớ nói tào lao, nhưng những bạn ấy lại quên rằng tố chất của người VN k0 thể so sánh với Âu,Phi,Mĩ,... nói ra phải sorry mấy mem VN nhưng Vn ta chỉ có thể so sánh với nước ngoài về bộ óc chứ còn body thì chịu. bọn NBA cao trên 190 cm nhưng no nhanh đến khiếp, còn Vn ta cao trên 190cm thi chắng có bé nào được đánh giá là nhanh nhẹn, tụi nó toàn nói: " thàng đó to mà được cái no chậm rì, dek có kĩ thuật toàn dự vào sức trâu" ^^ sorry mấy mem trên 190cm.^^ có ai pro mà ý kiến khác mình thì chém nhẹ nhẹ thối nhé^^. chém bạo quá chết mình ^^.
  9. ueki3010

ueki3010 New Member

các bác chỉ cách tập lực tay kĩ wa rồi ko còn gì để nói...còn vụ bắn 3 điễm..thì theo mình nghỉ muốn giỏi thì chỉ có practise lien tuc thoi...để bắn bóng tốt ngoài động tác ra cái quan trọng nhất là cảm giác bónh đúng ko mấy bác...
  10. [S]lyer

[S]lyer New Member

chết wên trả lời câu:yourkidding: :cách shot 3p, cái này khó nà:dizzy:......bác phải shot.:ninja:......y như bình thường:meaw:. chúc bạn thành công