Cách chơi PG

Thảo luận trong 'PG' bắt đầu bởi ducanhpro95, 23/4/10.

1. ducanhpro95 New Member

Sáng nay mình đã lên Bách Khoa chơi và đc mấy anh pro trên đó chỉ anh bảo chỉ có thể làm PG hoặc đứng cánh thôi nhưng thực sự là 2 vị trí này mình chưa bít cách đi hoặc chuyền hay shoot thế nào ai có thể chỉ dùm mình ko thanks:25:
  2. stevnash13

stevnash13 Well-Known Member

bạn vào mục tập nhồi bóng rổ. rồi tìm chủ đề nói về CÁCH ĐÁNH PG AND SG. hy vong video đó có thể giúp bạn:67::67:
  3. Ono Ono

Ono Ono Well-Known Member

Bạn vào box BÓNG RỔ CƠ BẢN hoặc vào KHO TÀI NGUYÊN xem clip hướng dẫn.:57:
  4. Mr.Se7enNo1

Mr.Se7enNo1 Active Member

PG là một vị trí khá quan trọng trong bóng rổ

• Mục đích của bạn chơi bóng rổ là gì : ghi điểm ?
    • Nếu là bạn là PG bạn khi có được bóng bạn sẽ làm gì đầu tiên ?
    • Mục đích của việc phòng thủ là gì ?
    • PG cần phải có những kỹ năng gì ?
    Trả lời được những câu hỏi đó, mình tin bạn sẽ chơi PG thật tốt.
    2 people like this.
  5. ti2030

ti2030 Member

trc' tiên bạn hãy xác định vị trí của bạn trên sân là gì, sau đó bạn hãy tìm những thứ cần cho mình, ví zụ như Pg thì dẵn bóng, SG thì bắn bóng
    kòn phòng thủ liên phòng thì Pg thường là 1 trong 3 ng đứng sau, chũ íu khóa dc thằng nào thì khóa kòn nó đột vào ùi lên rỗ thì đúng nhìn cho chắc
  6. RuaKiniB13

RuaKiniB13 New Member

PG là 1 vị trí hay đấy ^^ , quan trọng nhất nhì trong team ... cầm banh nhiều nhất :p ....... cần tập luyện nhiều để trở thành 1 PG thật sự : ném tốt , nhồi banh nhuần nhuyễn , chuyền giỏi , ko có tâm lý cá nhân , nhạy bén trong các tình huống .... và cần những người đồng đội hiểu ý lâu năm :)
  7. sutucon

sutucon New Member

PG phải là người hỉu ý đồng đội chứ sao lại phải cần đồng đội hiểu ý ??? Em đánh thế là PG đc chưa rùa :))

PG là người điều tiết tốc độ trận đấu, những pha ghi bàn đẹp mắt của ngôi sao ko phải vì họ pro mà vì người chuyền quá xuất sắc :D

• Mục đích của bạn chơi bóng rổ là gì :đam mê
    • Nếu là bạn là PG bạn khi có được bóng bạn sẽ làm gì đầu tiên: quan sát, tính toán
    • Mục đích của việc phòng thủ là gì : không cho đối phương ghi điểm :| :|
    • PG cần phải có những kỹ năng gì : tốc độ, phán đoán tình huống nhanh,tốt,là người có thể đọc được trận đấu, hiểu được đồng đội cần gì,.
    Trả lời thế có ai chém thì chém nhẹ há..coi như góp ý kiến cá nhân cho chủ topic lun :))
    1 person likes this.
  8. RuaKiniB13

RuaKiniB13 New Member

Phải hiểu ý nhau chứ cưng :D cưng chuyền mà đồng đội ko biết chạy chỗ , hiểu ý thì sao mà phối hợp thành công được :D
  9. starrock007

starrock007 Member

nói chung là tất cả a e trong đội fảii tập nhìu zí nhau,hỉu ý nhau thì mới chơi tốt dk.Chứ mà thằng PG đứng giữa,4 đứa ko pjk cách fốj hợp ùi chạy bu wa 1 cánh thì chíkk gòi.^^!
  10. kuteboy2496

kuteboy2496 New Member

Các pro ơj, e là mem mớj, e chơj bóng đc 1 năm và e đang chơj ở vị trí pg, e có mấy câu hỏj mog các pro gjúp: thứ nhất: mọj ng nój là pg thì cần những tố chất như dẫn bóng tốt, quan sát tốt, chuyền tốt, ném gjỏj,.... thế nhưng e đã và đang tập dẫn, quan sát, chuyền tạm đc rồj, nhưng còn cáj ném rổ thì rất dở, đến cả ném 2 đjểm e còn ko ném đc, vậy e có cần thjết phảj tập ném ko ạ, và tập như thế nào ạ? Thứ hai: cho e hỏj đọc trận đấu nghĩa là j ạ, nhjều lúc e chuyền những quả rất ngon ăn cho trung phong nhưng họ vẫn ko ném vào và rất vô trách nhjệm, hay chuyền cho sg cũng vậy. Thế lúc mà đồng độj ko ghj đc bàn thì e nên làm j ạ, có thể ghj đjểm ko, và nhjệm vụ của e có phảj ghj đjểm ko, e đã thực hjện hết nhjệm vụ của mình chưa ạ(dẫn bóng, quan sát, chuyền,....) cuốj cùng, e rất yếu về mặt thể lực nên đánh cả sân rất mệt, vậy aj có lờj khuyên j ko ạ. E xjn hết ở đây.
  11. kuteboy2496

kuteboy2496 New Member

a em hỏi, thế mẹo đánh nửa sân thì thế nào ạ
  12. tieuphu1998

tieuphu1998 New Member

thứ 1 : ném bóng kiểu này chắc chắn phải luyện rồi . Luyện vững kĩ thuật thì sẽ thấy dễ thôi . Thứ 2 là PG ko chỉ là chuyền mà là chỉ đạo lối tấn công của đội và đột phá . Khi bạn chơi PG tức là bạn phải phối hợp đường chuyền tốt với C và luyện những bài qua mặt người kem tạo nên sự đột phá thay vì chỉ đứng và chuyền . Nếu có cơ hội đối phường đứng dày ở giữa thì bạn có cơ hội hãy ném bóng . Thứ 3 yếu thể lực thì tập thể lực có thể tham khảo trên mạng nhìu lắm
  13. tieuphu1998

tieuphu1998 New Member

mình cũng ko rõ nữa......theo mình nghĩ có lẽ là áp dụng lúc bị dẫn trước và cần ghi bàn gấp . Kiểu ngay sau khi ghi bàn , thay vì bạn lui về thủ phần sân của mình thì kèm sát đối thủ ko cho đối thủ lên bóng . Chắc bạn biết luật 8 giây trong bóng rổ chứ ??? Khi quá 8 giây ko đưa dc bóng ra khỏi sân bên mình thì sẽ phạm lỗi 8 giây . Mình nghĩ đó là mẹo đánh nửa sân nhưng cái này nếu đúng thì gặp phải đội chạy nhanh bức phá tốt thì rất dễ bị phản công nếu ko cẩn thận
  14. kuteboy2496

kuteboy2496 New Member

oh, cảm ơn bạn nhiều nhé, đc thêm vài kinh nghiệm từ mọi ng là rất đáng quý